Efferalgan 500mg - Giảm đau, hạ sốt
    UPSA SAS

    - Thuốc này chứa paracetamol.
    - Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

    • Bảo mật thông tin khách hàng
    • Nhận hàng dự kiến từ 2-3 ngày
    • Quy định đổi trả hàng tại đây
    3.000 ₫/viên
    Bao gồm thuế
    Hết hàng
    Số lượng

    Mô tả sản phẩm

    Thành phần
    - Hoạt chất: Paracetamol 500mg
    - Tá dược: Acid citric khan, Natri carbonat khan, Natri hydrogen carbonat, sorbitol, Natri saccharin, Natri docusate, povidone, Natri benzoat, vừa đủ cho một viên nén sủi bọt.

    Công dụng:
    - Thuốc này chứa paracetamol.
    - Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

    LIỀU DÙNG
    - LIỀU DÙNG PHẢI ĐƯỢC TÍNH THEO CÂN NẶNG CỦA TRẺ. Tuổi thích hợp tương ứng với cân nặng được trình bày bên dưới chỉ để tham khảo. Để tránh nguy cơ quá liều, cần kiểm tra và xác nhận các thuốc dùng kèm (bao gồm cả thuốc kê đơn và không kê đơn) không chứa paracetamol. Dạng thuốc này chỉ dùng cho người lớn và trẻ em có cân nặng trên 17kg (khoảng 5 tuổi trở lên).
    Đối với trẻ em:
    - Liều paracetamol hàng ngày tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo, hướng dẫn. Nếu không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để tính liều thích hợp nhất.
    - Paracetamol có nhiều dạng phân liều khác nhau để điều trị thích hợp tùy theo cân nặng của từng trẻ.
    - Liều khuyên dùng hàng ngày của paracetamol phụ thuộc vào cân nặng của trẻ: khoảng 60mg/kg/ngày, chia ra làm 4 lần hoặc 6 lần, tương đương khoảng 15mg/kg mỗi 6 giờ, hoặc 10mg/kg mỗi 4 giờ. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3g.
    - Không uống nguyên viên thuốc. Hòa tan hoàn toàn viên thuốc trong một ly nước trước khi uống.
    - Thông thường không cần thiết vượt quá 3000mg paracetamol một ngày (khoảng 6 viên một ngày). Tuy nhiên, trong trường hợp đau nhiều và theo khuyến cáo của bác sĩ, trong liều dùng thuốc có thể tăng đến 4000mg một ngày (khoảng 8 viên một ngày).* Khoảng tuổi thích hợp tương ứng với cân nặng chỉ để tham khảo.
    Tuy vậy:
    - Liều cao hơn 3000mg paracetamol một ngày phải có ý kiến của bác sĩ.
    - KHÔNG BAO GIỜ ĐƯỢC DÙNG HƠN 4000MG PARACETAMOL TRONG MỘT NGÀY (có tính đến tất cả các thuốc có chứa paracetamol).
    - Khoảng cách giữa các lần dùng thuốc ít nhất là 4 giờ.

    Chống chỉ định
    Thuốc này không được dùng trong những trường hợp sau:
    - Dị ứng với paracetamol hoặc với propacetamol hydrocloride (tiền chất của paracetamol) hoặc các thành phần khác của thuốc.
    - Bệnh gan nặng.

    Lưu ý: Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ

    #chợ thuốc tây
    #chothuoctay
    THAM KHẢO SẢN PHẨM CỦA NHÀ THUỐC HẢI DƯƠNG

     

    Đánh giá sản phẩm

    Viết đánh giá

    Email của bạn sẽ được bảo mật. Những field được đánh dấu (*) là bắt buộc.*

    Gửi mail thông tin sản phẩm