Hotline: 1800-0027 | Contact@Chothuoctay.com
SẢN PHẨM

Efferalgan 80mg (dạng viên đặt) – Giảm đau, hạ sốt.

Mô tả tóm tắt

– Thuốc này chứa paracetamol.
– Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

Thương hiệu:
Giá bán:

3.000 

Số lượng:

Khu vực
Biên Hòa - Đồng Nai
Nhà thuốc Ngọc Thu
32 đường 30/4, Phường Quyết Thắng - Biên Hòa - Đồng Nai
Hotline
Chat tư vấn

Mô tả chi tiết

Thành phần:

– Hoạt chất: Paracetamol 80mg
– Tá dược: mỡ no vừa đủ cho một viên đạn.

Công dụng:

– Thuốc này chứa paracetamol.
– Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

Cách dùng:

– Liều paracetamol hàng ngày tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo, hướng dẫn.
– Nếu không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để tính liều thích hợp nhất.
– Tuổi thích hợp tương ứng với cân nặng được trình bày bên dưới chỉ để tham khảo. Để tránh nguy cơ bị quá liều, cần kiềm tra các thuốc uống cùng lúc (cả thuốc kê đơn và không kê đơn) phải không chứa paracetamol (xem mục “Cảnh báo và thận trọng”). Quá liều do vô ý có thể dẫn đến tổn thương gan nặng và gây tử vong (xem mục “Quá liều và cách xử trí”).
– Paracetamol có nhiều dạng phân liều khác nhau để điều trị thích hợp tùy theo thể trọng của từng trẻ.
– Liều dùng paracetamol hàng ngày khuyến cáo là khoảng 60mg/kg/ngày, được chia làm 4 lần dùng, khoảng 15mg/kg mỗi 6 giờ.
– Vì có nguy cơ gây kích thích trực tràng nên việc điều trị bằng viên đạn càng ngắn càng tốt, không nên vượt 4 lần/ngày và nên thay thế sớm nhất có thể bằng đường uống.
– Xem liều khuyến cáo cụ thể như bảng bên dưới:
– Cân nặng (kg)/Tuổi thích hợp/Hàm lượng Paracetamol/ mỗi liều dùng (mg) Số viên thuốc đạn/mỗi liều dùng/ Khoảng cách tối thiểu dùng thuốc (giờ)/Liều dùng tối đa mỗi ngày (viên đạn): 5kg – < 10kg/2 – < 24 tháng/ 80mg 1/6 giờ/320mg (4 viên đạn).
Dụng đường trực tràng.
Nếu trẻ sốt trên 38,5°C,hãy làm những bước sau đây để tăng hiệu quả của việc dùng thuốc:
– Cởi bỏ bớt quần áo của trẻ.
– Cho trẻ uống thêm chất lỏng.
– Không để trẻ ở nơi quá nóng.
– Nếu cần, tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2°Cso với thân nhiệt của trẻ.

Nhóm sản phẩm:

Tên sản phẩm:

Efferalgan 80mg (dạng viên đặt) – Giảm đau, hạ sốt.

Thương hiệu:

Giá bán:

3.000 

Nhà bán hàng:

Địa chỉ bán hàng:

32 đường 30/4, Phường Quyết Thắng - Biên Hòa - Đồng Nai

Đánh giá

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Efferalgan 80mg (dạng viên đặt) – Giảm đau, hạ sốt.”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *