Hotline: 1800-0027 | Contact@Chothuoctay.com
SẢN PHẨM

Paracetamol 500 mg viên nén màu trắng – Giảm đau, hạ sốt

Mô tả tóm tắt

– Paracetamol 500mg viên nén dùng để giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa. Có thể điều trị đau đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau xương cơ, và đau răng. Liều dùng cho người lớn và trẻ trên 11 tuổi là 1 viên, 2-3 lần mỗi ngày, cách nhau 4-6 giờ. Không nên dùng quá 8 viên/ngày và trẻ em không nên dùng quá 5 liều/24 giờ, trừ khi có chỉ định của bác sĩ. Paracetamol không nên sử dụng tự ý để giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi được hướng dẫn bởi bác sĩ. Để nơi khô mát, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30 độ C. Có sẵn trong hộp chứa 100 viên nén bao phim màu trắng.

Thương hiệu:
(1 đánh giá của khách hàng)
Giá bán:

45.000 

Số lượng:

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website chỉ mang tính chất tham khảo.
Khu vực
Biên Hòa - Đồng Nai
Nhà thuốc Ngọc Thu
32 đường 30/4, Phường Quyết Thắng - Biên Hòa - Đồng Nai
Hotline
Chat tư vấn

Sản phẩm liên quan

Mô tả chi tiết

Thành phần Paracetamol 500 mg

Mỗi viên nén dài chứa
Paracetamol…….500mg
Tá dược vừa đủ

Công dụng Paracetamol 500 mg

Dùng làm thuốc giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa. Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.

Liều dùng Paracetamol 500 mg

Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 1 viên/lần x 2 – 3 lần/ngày. Cách nhau 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết.
Không được dùng quá 8 viên/ngày và trẻ em không quá5 liều/24 giờ, trừ khi có chỉ định của thầy thuốc.

Cách dùng Paracetamol 500 mg

– Uống nguyên viên
– Không dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn
– Không dùng cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi có hướng dẫn của thầy thuốc

Công cụ tính chỉ số BMI dựa vào cân nặng, chiều cao

để kiểm soát tình trạng sức khoẻ tại https://YessCenter.com

Nhóm sản phẩm:

Tên sản phẩm:

Paracetamol 500 mg viên nén màu trắng – Giảm đau, hạ sốt

Thương hiệu:

Giá bán:

45.000 

Nhà bán hàng:

Địa chỉ bán hàng:

32 đường 30/4, Phường Quyết Thắng - Biên Hòa - Đồng Nai

Đánh giá

1 đánh giá cho Paracetamol 500 mg viên nén màu trắng – Giảm đau, hạ sốt

  1. Linhtinh

    đau bụng kinh có uống được không

Thêm đánh giá

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *