Paracetamol 650mg (viên nén màu hồng) – Giảm đau, hạ sốt

(1 đánh giá của khách hàng)

Thuốc chứa Paracetamol 650mg có tác dụng hạ sốt và giảm đau nhẹ đến vừa, không gây kích ứng đường tiêu hóa hay lệ thuộc. Phù hợp cho việc điều trị các loại đau như nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, cũng như sốt từ nhiễm khuẩn và virus. Chống chỉ định đối với những người có tiền sử quá mẫn, suy gan/thận nặng, và thiếu hụt G6PD. Cần tuân thủ liều lượng và khoảng cách giữa các lần dùng thuốc, đồng thời lưu ý không nên kết hợp uống rượu trong quá trình điều trị. Người dùng cần tư vấn từ bác sĩ khi điều trị kéo dài và phụ nữ mang thai chỉ nên sử dụng khi cần thiết.

Thương hiệu:
Giá bán:

58.000 

Số lượng:

Sản phẩm cần toa Bác sĩ
Khu vực bán hàng:
Biên Hòa - Đồng Nai
Nhà thuốc Ngọc Thu
32 đường 30/4, Phường Quyết Thắng - Biên Hòa - Đồng Nai

Thông tin chi tiết sản phẩm

Thành phần:

Paracetamol: 650mg.
– Tá dược vừa đủ 1 viên.

Công dụng:

– Hạ nhiệt, giảm đau. Không gây lệ thuộc thuốc, không gây kích ứng đường tiêu hóa.
– Paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa.
– Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.
– Sốt do nhiễm khuẩn, viêm họng, viêm phế quản.
– Làm giảm đau nhức và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm, sốt do virus.

Chống chỉ định:

– Quá mẫn cảm với thuốc.
– Người bệnh suy gan hoặc thận nặng.
– Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
– Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

Cách dùng:

– Uống thuốc mỗi lần cách nhau tối thiểu từ 4 – 6 giờ . Trong trường hợp sau khi uống thuốc không thấy có dấu hiệu hạ sốt hoặc giảm đau, không được tăng liều và nên hỏi ý kiến của thầy thuốc.
– Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2-3 lần/ngày, không quá 6 viên/ngày.
– Trẻ em từ 7-11 tuổi: Uống 1/2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
– Trẻ em dưới 5 tuổi: không nên sử dụng chế phẩm này.

Lưu ý:

– Hỏi ý kiến bác sĩ nếu điều trị kéo dài quá 5 ngày ở trẻ em và quá 10 ngày ở người lớn.
– Không được uống rượu trong thời gian điều trị.
– Hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng cho trẻ dưới 3 tuổi.
– Trẻ em dưới 12 tuổi liều dùng hàng ngày không vượt quá 2 gam.

Tác dụng không mong muốn:

– Ban da, buồn nôn, nôn và các phản ứng khác thi thoảng xảy (thường là ban đỏ, mề đay).
– Hiếm gặp các phản ứng quá mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

– Thời kì mang thai: Chỉ dùng khi thật cần.
– Thời kì cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Click vào đường link bên dưới để tham khảo thêm các bài viết về bệnh “SỐT XUẤT HUYẾT”

https://go1care.com/benh-tre-em/sot-xuat-huyet/

Xem thêm VIDEO 7 BỆNH NGUY HIỂM trẻ thường MẮC VÀO MÙA HÈ.

Đánh giá

1 đánh giá cho Paracetamol 650mg (viên nén màu hồng) – Giảm đau, hạ sốt

  1. Quân

    Công dụng khá tốt và nhanh

Thêm đánh giá

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *