Efferalgan 500mg – Viên sủi giảm đau, hạ sốt.

Efferalgan 500 mg là một loại thuốc sủi bọt chứa Paracetamol 500mg, có nhiều công dụng quan trọng. Nó được sử dụng cho trẻ trong nhiều trường hợp như cảm, cúm, sốt xuất huyết, và nhiễm khuẩn. Ngoài ra, nó cũng giúp giảm đau đầu, đau răng, đau bụng kinh và hạ sốt.

Thương hiệu:
Giá bán:

50.000 

Số lượng:

Sản phẩm cần toa Bác sĩ
Khu vực bán hàng:
Châu Phú - An Giang
Quầy thuốc Chí Thành
Số nhà 217, Tổ 4, Ấp Mỹ Lợi, Mỹ Phú - Châu Phú - An Giang

Thông tin chi tiết sản phẩm

Thành phần:

Mỗi viên sủi Efferalgan 500 mg có chứa:
– Hoạt chất: Paracetamol: 500mg.
– Tá dược: Acid citric khan, Natri carbonat khan, Natri hydrogen carbonat, Sorbitol, Natri saccharin, Natri docusat, Povidon, Natri benzoat vừa đủ cho một viên nén sủi bọt.

Công dụng:

– Trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…
– Giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh,.. thuốc không có tác dụng trị thấp khớp.
– Thay thế salicylat (được ưu thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.
– Thường được dùng để hạ sốt giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt.

Cách dùng:

– Liều sử dụng của thuốc giảm đau, hạ sốt Efferalgan được tính theo cân nặng và tình trạng sức khoẻ ở từng người:
– Liều sử dụng: 10 – 15 mg/kg/lần. Mỗi lần dùng cách nhau tối thiểu 4 – 6 giờ. Liều tối đa 3g/ngày đối với trẻ em. Không quá 80 mg/kg/ngày ở người lớn có cân nặng dưới 37 kg và 3g/ngày ở trẻ em có cân nặng trên 37 kg.

Đánh giá

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Efferalgan 500mg – Viên sủi giảm đau, hạ sốt.”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *